Biển số xe xấu có đổi được không?

Theo quan niệm của nhiều người thì biển số xe mang ý nghĩa tâm linh, phong thủy. Nhiều người nghĩ rằng những con số trên biển số xe là số không đẹp, sỏ tử, số không hợp phong thủy với chủ sở hữu,…Do đó, nhiều người sở hữu muốn đổi những biển số xe này. Vậy nếu sở hữu biển số xe xấu thì có đổi được không?

  • Các trường hợp được đổi biển số xe

Theo quy định tại Điều 11 Thông tư 58/2020/TT-BCA thì chủ xe được đổi biển số xe trong các trường hợp sau:

– Biển số bị mờ, gẫy, hỏng;

– Chủ xe có nhu cầu đổi biển số 3, 4 số sang biển số 5 số;

– Xe hoạt động kinh doanh vận tải đã được đăng ký cấp biển số nền màu trắng, chữ và số màu đen đổi sang biển số nền màu vàng, chữ và số màu đen.

Như vậy, nếu chủ sở hữu cho rằng biển số xe xấu và muốn đổi thì có được không?

Như đã phân tích ở trên, chủ xe được đổi biển số trong các trường hợp luật định. Biển số xe xấu không rơi vào các trường hợp được đổi biển số. Vì vậy, khi chủ xe sở hữu biển số xe xấu sẽ không được đổi.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

.
.
.
.